Barka da zuwa gidan yanar gizon mu.

Ra'ayoyin baranda: yadda ake haɓaka terrace na gida

Ra'ayoyin baranda: yadda ake haɓaka terrace na gida

Fila, baranda, tsakar gida ko lambun da aka raba koyaushe ƙaramin lada ne ga rayuwar cikin gida, komai kankantarsa. Koyaya, ƙalubalen shine sanya shi mai amfani, kyakkyawa kuma mai amfani a lokaci guda. Aƙalla, ƙila za ku so ku daidaita da wasu kayan aikin gida da na waje da yawa da kuma ra'ayoyin ajiya na lambun sararin samaniya ba tare da tunanin yadda za ku yi ado da shi ba. Abin farin ciki, mun gabatar da wasu ra'ayoyin ƙira masu sauƙi don terrace ko baranda.


1. Ƙirƙiri haɗin gani tare da ɗakin ɗakin ku

baranda ko baranda yana da alaƙa da ɗakin ɗakin ku, ɗakin kwana ko ɗakin dafa abinci, kuma dacewa da siffofi, kayan ado da kayan ado tare da launuka na cikin gida zai sa waɗannan wurare biyu su ji haɗin gwiwa da girma. Haɓaka tsire-tsire masu yawa a cikin gida da waje zai haifar da tasirin haɗaɗɗen cikin gida da waje da kuke so.

2. Mai amfani: zaɓi kayan daki mai haske da naɗewa
Manyan kayan daki ba kyakkyawan zaɓi bane don baranda da terraces. Balconies da terraces sun keɓanta don haske, kayan lambu masu sauƙin motsi. Zaɓi rattan roba ko itace mai haske azaman hanyar rashin kulawa, kuma zaɓi ƙananan kujeru masu launin haske don sa sararin samaniya ya fi girma kuma ya ba da damar iyakar haske ya shiga ɗakin ciki. Idan mai ninka ne don sauƙin ajiya, ya fi kyau.

3. Za a iya zabar kayan daki masu taruwa
Lokacin rani yana da kyau don nishadantar da baƙi, amma idan kuna son samun cin abinci na waje da liyafa a wuri ɗaya, lambuna na terrace na iya zama matsala. Zabi kujeru masu tarin yawa domin a iya tsaftace su cikin sauƙi bayan an gama cin abinci, ta yadda za a yi sauyi daga mataki ɗaya zuwa na gaba.

4. Yi amfani da tukwanen furanni masu rataye don ƙirƙirar launuka masu kyau
Idan filin lambun ku ko baranda yana kan ƙaramin gefen, ƙila a ƙarshe za ku zaɓi kayan lambu masu dacewa ko tukwane. Idan kana buƙatar ajiye sarari don tebur da kujeru, amma har yanzu kuna son yin ado da tsire-tsire, zaɓi akwatunan sill na taga ko rataye tukwane na fure. Ba za su ɗauki sararin bene mai mahimmanci ba, amma za su sa wuraren waje su zama masu ƙarfi.

5. Yi ado gidan cin abinci na sararin sama da fitilu
Ɗaya daga cikin abubuwan jin daɗi mafi girma na lokacin rani shine cin abinci a kan terrace. Yin ado wurin cin abinci na patio tare da fitilu masu kyau zai taimaka haifar da yanayi mai daɗi.

6. Rayar da yanayi tare da kafet masu launi
Don sanya terrace ko baranda ta ji cewa shima wani yanki ne na sararin cikin gida, dabarar ita ce amfani da kayan daki mai laushi don taimaka masa. Anan, kafet na waje suna gabatar da launuka masu kauri da ƙirar hoto.

7. Ajiye sarari, tsara shi tare da teburin ajiya
Filayen filaye da baranda za su buƙaci ƙananan hanyoyin ajiyar sararin samaniya waɗanda suke da wayo da ƙayatarwa. Don haka zaɓi kayan daki waɗanda za su iya adana tabarmi, barguna da kayan barbecue a lokaci guda.

8. Yi amfani da sofas na waje don ƙirƙirar kusurwa mai dadi
Idan baranda ko filin ku yana da kunkuntar, ƙila za ku so kuyi amfani da mafi yawan wannan ƙaramin fili don gado mai dadi maimakon ƙoƙarin ɗaukar kujeru da yawa a ciki, saboda hakan na iya sa sararin yin wahalar motsawa. Tabbatar cewa gadon gadon da kuka zaɓa ya dace da waje, kuma matattarar suna da kyan gani kamar sofa na cikin gida.


Lokacin aikawa: Dec-21-2023
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube